Sáng ngày 13/7, Trung tâm Văn hoá - Thông tin và Thể thao thành phố Nha Trang đã khai mạc Giải Võ thuật cổ truyền các nhóm tuổi thành phố Nha Trang năm 2024. Dự khai mạc có ông Nguyễn Tuấn Thanh - Phó Giám đốc Sở Văn hoá và Thể thao tỉnh Khánh Hoà
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/13.07.2024%20thong1.jpg)
Ban Tổ chức trao cờ lưu niệm cho các Câu lạc bộ tham gia giải
Tham gia giải có 141 vận động viên là các em thanh, thiếu niên, học sinh đến từ 24 câu lạc bộ Võ cổ truyền trên địa bàn thành phố. Tại giải các võ sinh tham gia thi diễn nội dung biểu diễn quyền các nhóm tuổi với các bài như: Quyền tay không nam, nữ; Lão Hổ, Tứ linh đao; Lão mai quyền, Phong hoa đao; Ngọc trân quyền; đối luyện binh khí nam, nữ.... để tranh 25 bộ huy chương.
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/13.07.2024%20thong2.jpg)
Võ sinh biểu diễn nội dung thi diễn quyền cá nhân
Qua giải đấu, nhằm tạo sân chơi lành mạnh, bổ ích, đẩy mạnh phong trào rèn luyện sức khoẻ theo gương Bác Hồ vĩ đại; cổ vũ, động viên phong trào tập luyện bộ môn võ cổ truyền cho các em thanh thiếu nhi và tầng lớp nhân dân, giúp các em có dịp giao lưu, thi đấu tích luỹ kinh nghiệm, bảo tồn và phát huy môn võ cổ truyền, đồng thời qua đây để Ban tổ chức lựa chọn các võ sinh xuất sắc để tham gia giải đấu cấp tỉnh.
Hữu Thông