Sáng ngày 13/7, tại Trường Hội nhập Quốc tế ISchool Nha Trang, Thành đoàn Nha Trang phối hợp cùng Trung tâm Khảo thí Ủy quyền Cambridge English – VN063 tổ chức Cuộc thi “Thử thách Cambridge – Tô màu ước mơ” - “Cambridge Challenge – Dream Destinations” hưởng ứng Chương trình “Người dân Khánh Hòa nói tiếng Anh” giai đoạn 2022 – 2027 của UBND tỉnh Khánh Hoà.
Thí sinh trình bày phần thi hùng biện bằng tiếng Anh
Sau hơn 1 tháng diễn ra vòng loại cuộc thi từ ngày 17/5 đến ngày 30/6, Ban tổ chức cuộc thi đã nhận được rất nhiều bài dự thi với những bức tranh đầy sáng tạo và phần hùng biện tiếng Anh xuất sắc từ các bạn thí sinh tiểu học trên địa bàn thành phố Nha Trang.Qua vòng sơ loại Ban tổ chức đã chọn được 30 thí sinh xuất sắc vào vòng chung kết. Tại đây, các thí sinh thi hùng biện bằng tiếng Anh theo 3 tiêu chí: Nội dung, sự sáng tạo và phong cách thể hiện bài thuyết trình; Từ vựng, ngữ pháp các thí sinh sử dụng trong bài thuyết trình; Kỹ năng phát âm. Các thí sinh có tối đa 10 phút để trình bày phần hùng biện của mình và có 2 phút trả lời câu hỏi từ Ban Giám Khảo.
Ban tổ chức trao giải cho các thí sinh xuất sắc
Kết thúc cuộc thi, Ban tổ chức đã trao 1 giải nhất, 2 giải nhì, 3 giải 3, 4 giải khuyến khích, cùng các giải phụ xuất sắc cho các thi sinh.
Qua chương trình nhằm tạo sân chơi vui tươi, bổ ích, thúc đẩy phong trào thi đua học tập và tự rèn luyện tiếng Anh, nâng cao khả năng sử dụng ngoại ngữ, đặc biệt là kỹ năng giao tiếp, thuyết trình bằng tiếng Anh cho học sinh trên địa bàn thành phố.
Hữu Thông - Thế Vinh