Sáng ngày 13/7, Trung tâm Văn hoá - Thông tin và Thể thao thành phố Nha Trang phối hợp cùng Trung tâm Học tập cộng đồng phường Vĩnh Phước tổ chức lễ bế mạc lớp tập huấn bơi lội và phòng, chống đuối nước cho trẻ em có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn phường năm 2024.
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/13.07.2024%20thong3.jpg)
Các học viên thực hành bơi trên biển
Sau 1 tháng diễn ra, với sự nỗ lực, tinh thần chịu khó học hỏi và tuân thủ theo đúng giáo trình tập luyện của các huấn luyện viên đưa ra, 30 học viên đã hoàn thành khóa học, tiếp thu được các kỹ năng bơi lội và kỹ năng phòng chống đuối nước.
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/13.07.2024%20thong4.jpg)
Ban tổ chức trao giấy chứng nhận và quà cho các học viên hoàn thành khoá học
Dịp này, Trung tâm Văn hoá - Thông tin và Thể thao thành phố đã trao giấy chứng nhận và quà tặng cho các em học viên hoàn thành khoá học.
Đây là hoạt động bổ ích, lành mạnh cho các em thiếu nhi, học sinh có hoàn cảnh khó khăn trong dịp hè, giúp các em rèn luyện sức khỏe, trang bị cho các em những kiến thức, kỹ năng cần thiết trong phòng, chống tai nạn đuối nước.
Hữu Thông