Sáng ngày 10/6/2024, ông Hồ Văn Mừng - Ủy viên dự khuyết Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Nha Trang chủ trì Hội nghị giao ban công tác tuần với Thường trực HĐND & UBND, Ủy ban Mặt trận TQVN thành phố, lãnh đạo các Ban xây dựng Đảng Thành ủy và các đơn vị liên quan. Cùng dự có ông Trần Xuân Lãm - Phó Bí thư thường trực Thành ủy.
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/10.06.2024%20dung.jpg)
Bí thư Thành ủy phát biểu chỉ đạo tại Hội nghị giao ban
Phát biểu chỉ đạo tại Hội nghị, Bí thư Thành ủy Hồ Văn Mừng đề nghị Văn phòng Thành ủy tham mưu chỉ đạo các cơ quan, đơn vị chuẩn bị tốt các nội dung báo cáo phục vụ Hội nghị Ban chấp hành Đảng bộ thành phố sắp tới, chú trọng báo cáo rà soát việc thực hiện chỉ tiêu nhiệm kỳ 2020-2025, chỉ tiêu thực hiện nhiệm vụ năm 2024; các nội dung liên quan đến công tác tổ chức Đại hội Đảng bộ thành phố, Đảng bộ cấp cơ sở nhiệm kỳ 2025-2030; trong đó đề nghị Ban Tuyên giáo Thành ủy tham mưu Ban Thường vụ Thành ủy chỉ đạo định hướng xây dựng báo cáo chính trị cho Đại hội cơ sở; Ban Tổ chức Thành ủy tham mưu định hướng xây dựng báo cáo kiểm điểm tại Đại hội, chủ động rà soát công tác quy hoạch của Đảng bộ thành phố và các cấp ủy.
Đề nghị UBND thành phố chuẩn bị các báo cáo làm việc với sở, ngành của tỉnh liên quan đến công tác quy hoạch phía Đông đường Trần Phú, dự án hoàn chỉnh kè sông Cái, dự án nạo vét khơi thông các lòng sông. Đồng thời báo cáo Ban thường vụ Thành ủy tiến độ thực hiện các Đề án Chuyển đổi xanh, tăng trưởng xanh Nha Trang, giai đoạn 2024 – 2030; Đề án “Xây dựng thí điểm mô hình đô thị thông minh tại TP. Nha Trang”; Đề án tổ chức, phát triển giao thông đường bộ TP. Nha Trang đến năm 2030, định hướng đến năm 2040; Đề án “Phát triển du lịch cộng đồng, du lịch văn hóa, lịch sử trên địa bàn thành phố Nha Trang”; tiến độ giải phóng mặt bằng thực hiện các dự án trọng điểm; công tác quy hoạch phân khu; chỉ đạo tiếp tục đẩy mạnh thực hiện Nghị quyết 18-NQ/TU của Ban chấp hành Đảng bộ thành phố, kiên quyết xử lý tình trạng lấn chiếm vỉa hè, họp chợ tự phát; triển khai xây dựng App phản ánh hiện trường của thành phố. Công an thành phố chuẩn bị tổ chức tốt lễ ra mắt lực lượng an ninh cơ sở, phối hợp các lực lượng đảm bảo an ninh trật tự cho các sự kiện diễn ra trên địa bàn thành phố sắp tới...
Minh Dung