Trong 2 ngày 23-24/7/2024, Đảng ủy - Ban Chỉ huy quân sự TP. Nha Trang đã tổ chức đoàn đi thăm, tặng quà các đồng chí là thủ trưởng Ban Chỉ huy quân sự thành phố qua các thời kỳ nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024).
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/25.07.2024%20dung1.jpg)
Lãnh đạo, chỉ huy Ban CHQS TP. Nha Trang thăm, tặng quà ông Nguyễn Văn Dân
Đoàn đã đến thăm các ông: Nguyễn Văn Dân, nguyên Thị đội trưởng, Thị đội Nha Trang (chiến sĩ 23 tháng 10, ở xã Vĩnh Ngọc); Nguyễn Văn Thành, nguyên Chỉ huy trưởng Ban CHQS thành phố (thương binh 41%, phường Tân Lập); Nguyễn Ngọc Tân, nguyên Phó Chỉ huy trưởng về Chính trị Ban CHQS thành phố (bị nhiễm chất độc hóa học, phường Lộc Thọ); Nguyễn Văn Minh, nguyên Phó Chỉ huy trưởng về Chính trị Ban CHQS thành phố (phường Phước Long). Lê Văn Chín, nguyên Chính ủy Bộ CHQS tỉnh Khánh Hòa (thương binh 32%).
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/25.07.2024%20dung2.jpg)
Lãnh đạo, chỉ huy Ban CHQS TP. Nha Trang thăm, tặng quà ông Nguyễn Văn Minh
Tại các gia đình đến thăm, lãnh đạo, chỉ huy Ban CHQS thành phố đã ân cần thăm hỏi tình hình sức khỏe, đời sống của các đồng chí thủ trưởng Ban CHQS thành phố qua các thời kỳ. Qua đây, bày tỏ sự trân trọng trước những cống hiến to lớn của các đồng chí trong công cuộc đấu tranh giải phóng dân tộc. Đất nước hòa bình, các đồng chí vẫn luôn giữ vững phẩm chất người lính bộ đội cụ Hồ, tiếp tục đóng góp sức lực, trí tuệ xây dựng lực lượng vũ trang thành phố vững mạnh toàn diện, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trong tình hình mới.
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ 27/7, Đảng ủy - Ban CHQS TP. Nha Trang đã tặng quà tri ân đến các đồng chí, mỗi suất gồm quà và tiền mặt trị giá 700.000 đồng.
Minh Dung