Chiều ngày 24/7/2024, ông Nguyễn Văn Minh – Phó chủ tịch UBND thành phố cùng đại diện các phòng, ban đã đi thăm, tặng quà các gia đình chính sách tiêu biểu trên địa bàn nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2024).
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/24.07.2024%20hao%20vthanh.jpg)
Phó chủ tịch UBND thăm, tặng quà bà Nguyễn Thị Xong (thương binh 2/4, Người hoạt động kháng chiến bị địch bắt từ đày), thôn Phú Thạnh 3 xã Vĩnh Thạnh
Đoàn đã đến thăm các gia đình: ông Chu Văn Khai (thương binh 1/4), thôn Vĩnh Điềm Trung, xã Vĩnh Hiệp; bà Trần Thị Thía (thương binh 4/4, Người hoạt động kháng chiến bị địch bắt từ đày), thôn Xuân Lạc, xã Vĩnh Ngọc; bà Nguyễn Thị Xong (thương binh 2/4, Người hoạt động kháng chiến bị địch bắt từ đày), thôn Phú Thạnh 3, xã Vĩnh Thạnh và bà Võ Thị Phẩm (mẹ liệt sỹ), thôn Trung, xã Vĩnh Phương.
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/24.07.2024%20hao%20vngoc.jpg)
Phó chủ tịch UBND thăm, tặng quà bà Trần Thị Thía (thương binh 4/4, Người hoạt động kháng chiến bị địch bắt từ đày), thôn Xuân Lạc, xã Vĩnh Ngọc
Tại những nơi đến thăm, Phó Chủ tịch UBND thành phố đã ân cần thăm hỏi sức khoẻ, đời sống sinh hoạt thường ngày của các đồng chí thương binh, gia đình chính sách, đồng thời bày tỏ lòng tri ân trước những hy sinh, đóng góp to lớn của các đồng chí thương binh, gia đình chính sách trong các cuộc kháng chiến bảo vệ Tổ quốc. Mong muốn các đồng chí thương binh và gia đình tiếp tục sống gương mẫu, nêu gương sáng để giáo dục truyền thống cách mạng, yêu nước cho thế hệ trẻ.
Ngọc Hảo