Sáng ngày 24/7/2024, bà Phạm Thị Xuân Trang - Phó Chủ tịch HĐND tỉnh cùng đoàn công tác đã đi thăm, tặng quà các gia đình có công với cách mạng tại địa bàn TP. Nha Trang nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024).
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/24.07.2024%20dung2.jpg)
Phó Chủ tịch HĐND tỉnh thăm tặng quà thương binh Nguyễn Thị Luận, phường Vạn Thắng
Đoàn đã đến thăm gia đình các ông, bà: Nguyễn Thị Bích Độ (thương binh, tỷ lệ 21%, người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học, phường Vạn Thạnh); Nguyễn Thị Luận (thương binh, tỷ lệ 21%, phường Vạn Thắng); Nguyễn Văn Nghĩa (thương binh, tỷ lệ 21%, phường Phương Sài); Chu Văn Thông (thương binh, tỷ lệ 22%, người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học, phường Phước Hải); Nguyễn Bá Thành (thương binh, tỷ lệ 21%, người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học, phường Phước Tân).
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/24.07.2024%20dung5.jpg)
Phó Chủ tịch HĐND tỉnh thăm tặng quà thương binh Chu Văn Thông, phường Phước Hải
Tại các gia đình đến thăm, bà Phạm Thị Xuân Trang - Phó Chủ tịch HĐND tỉnh đã ân cần hỏi thăm hỏi sức khỏe, trao tặng các phần quà tri ân và mong muốn các gia đình tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, động viên, giáo dục thế hệ trẻ học tập, đóng góp xây dựng quê hương, đất nước. Phó Chủ tịch HĐND tỉnh đồng thời đề nghị các địa phương tiếp tục quan tâm thực hiện đầy đủ, kịp thời chế độ chính sách và chăm lo đời sống cho Người có công trên địa bàn.
Minh Dung