Chiều ngày 24/7, ông Bảo Thọ - Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Phó Chủ tịch Hội đồng Nhân dân thành phố Nha Trang đã đến thăm và tặng quà các gia đình chính sách tiêu biểu tại thành phố Nha Trang nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024).
Ông Bảo Thọ - Phó Chủ tịch HĐND thành phố tặng quà Thương binh Lê Kim Đính xã Vĩnh Hiệp
Đến thăm gia đình các ông, bà: Trần Thanh Bình, Lê Kim Đính, Nguyễn Thị Thanh Năm, Nguyễn Kỳ Dũng là những thương binh, bệnh binh, người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học tại phường Ngọc Hiệp và các xã Vĩnh Hiệp, Vĩnh Thái, Vĩnh Trung, Phó Chủ tịch HĐND thành phố đã ân cần thăm hỏi tình hình sức khỏe, điều kiện sống và bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc trước sự hy sinh xương máu và những đóng góp to lớn của các thương, bệnh binh trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc và thực hiện nghĩa vụ quốc tế cao cả.
Ông Bảo Thọ - Phó Chủ tịch HĐND thành phố tặng quà Thương binh Nguyễn Thị Thanh Năm xã Vĩnh Thái
Thay mặt Thành ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN thành phố, Phó Chủ tịch HĐND thành phố Bảo Thọ đã tặng quà, chúc các đồng chí thương binh nhiều sức khỏe, tiếp tục gắn bó và có những đóng góp tích cực cho địa phương, giáo dục con cháu phát huy truyền thống yêu nước cách mạng, ra sức học tập, công tác cùng góp phần xây dựng quê hương Nha Trang ngày càng giàu đẹp. Phó chủ tịch HĐND thành phố cũng ghi nhận những ý kiến đóng góp tâm huyết của các đồng chí thương binh để đề xuất thành phố và kiến nghị tỉnh tiếp tục quan tâm thực hiện tốt các chế độ, chính sách đối với người có công cách mạng; hỗ trợ tạo điều kiện để các cấp Hội truyền thống kháng chiến cứu nước tỉnh Khánh Hòa hoạt động một cách hiệu quả.
Đức Cường