Chiều ngày 17/5, ông Trần Xuân Lãm – phó Bí thư Thường trực Thành uỷ Nha Trang cùng đại diện một số phòng, ban thành phố đã tổ chức đoàn đến thăm, tặng quà chúc mừng các cơ sở Phật giáo tiêu biểu nhân dịp Đại lễ Phật đản năm 2024 – Phật lịch 2568.
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/17.05.2024%20THONG%20GHPDVN%20TINH.jpg)
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/17.05.2024%20THONG%20THIENHOA.jpg)
Ông Trần Xuân Lãm - phó Bí thư Thường trực Thành uỷ tặng quà, chúc mừng Ban Trị sự GHPGVN tỉnh Khánh Hoà và chùa Thiên Hoà
Đoàn đã đến thăm, chúc mừng Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Khánh Hòa và các Chùa Kỳ Viên Trung Nghĩa, Thiên Hoà, Nghĩa Hương. Tại các cơ sở Phật giáo, phó Bí thư Thường trực Thành uỷ đã chúc mừng các vị chức sắc và phật tử mạnh khỏe, hạnh phúc, đón mừng mùa Phật Đản an lạc, vui tươi. Đồng thời ghi nhận những kết quả đạt được của các cơ sở Phật giáo thời gian qua đã thực hiện tốt các chủ trương, đường lối, chính sách pháp luật của Đảng và Nhà nước, cùng với thành phố tích cực tham gia các chương trình nhân đạo, từ thiện, góp phần chăm lo cho cuộc sống cộng đồng, sống “Tốt đời, đẹp đạo”, chung tay cùng chính quyền các cấp thực hiện có hiệu quả các phong trào thi đua yêu nước và xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân vững mạnh.
Phó Bí thư Thường trực Thành uỷ Trần Xuân Lãm mong muốn các cơ sở Phật giáo tiếp tục phát huy tinh thần trách nhiệm, đoàn kết, đồng hành cùng với dân tộc, chấp hành tốt các chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước; thực hiện tốt công tác phật sự và đóng góp tích cực vào sự phát triển chung của thành phố. Nhân dịp này, phó Bí thư Thường trực Thành ủy Nha Trang đã trao tặng quà của Thành uỷ-HĐND-UBND-UBMTTQVN thành phố chúc mừng các cơ sở Phật giáo.
Hữu Thông – Hữu Thịnh