Chiều ngày 24/7, ông Lê Đại Dương – Phó Chủ tịch UBND thành phố Nha Trang cùng lãnh đạo phòng ban, đơn vị thành phố đã đến thăm, tặng quà các gia đình chính sách tiêu biểu trên địa bàn thành phố nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – liệt sỹ (27/71947 – 27/7/2024).
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/24.07.2024%20trang%20luu.jpg)
Phó Chủ tịch UBND thành phố thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng Đào Thị Lưu
Đoàn đã đến thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng Đào Thị Lưu (phường Phước Long), ông Dương Quang Sen – Thương binh ¾, người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học (phường Xương Huân), ông Phạm Văn Đông (Phạm Ngô) - Thương binh 4/4, người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học (phường Tân Lập), ông Trần Thế Bình – Thương binh 4/4 (phường Phước Tân).
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/24.07.2024 trang sen.jpg)
Phó Chủ tịch UBND thành phố thăm, tặng quà Thương binh Dương Quang Sen
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/24.07.2024 trang dong.jpg)
Phó Chủ tịch UBND thành phố thăm, tặng quà Thương binh Phạm Văn Đông (Phạm Ngô)
Tại các gia đình đến thăm, lãnh đạo thành phố bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc của thế hệ hôm nay đối với những cống hiến của Mẹ Việt Nam anh hùng, các thương binh trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc. Đồng thời, mong muốn các gia đình tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, gương mẫu, tích cực tham gia các phong trào tại địa phương, giáo dục con cháu chấp hành tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, quy định của địa phương, góp phần xây dựng quê hương ngày càng phát triển.
Khánh Trang