Chiều ngày 11/5, tại khu tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh – xã Phước Đồng, thành phố Nha Trang, Thành đoàn Nha Trang – Hội LHTNVN thành phố đã tổ chức chương trình kỷ niệm 134 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890-19/5/2024); thông tin, tuyên truyền về biển, đảo Việt Nam, Hội thi “Theo dấu chân Người” và tổng kết “Tháng thanh niên” năm 2024. Dự chương trình có anh Trần Anh Tuấn – Bí thư Tỉnh đoàn Khánh Hoà; ông Trần Xuân Lãm – phó Bí thư Thường trực Thành uỷ Nha Trang; bà Nguyễn Thị Khánh Hoà – UVBTV Thành uỷ, Trưởng Ban Dân vận Thành uỷ, cùng đông đảo các bạn đoàn viên thanh niên.
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/11.05.2024%20thong1.jpg)
Ông Trần Xuân Lãm - Phó Bí thư Thường trực Thành uỷ Nha Trang cùng đại biểu dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh
Tại khu tưởng niệm, trong không khí trang nghiêm, các đại biểu cùng tuổi trẻ thành phố Nha Trang đã thành kính dâng hoa, dâng hương lên chủ tịch Hồ Chí Minh để tưởng nhớ, tri ân sâu sắc những đóng góp to lớn của Người đối với sự nghiệp cách mạng vĩ đại của dân tộc, nguyện ra sức học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; không ngừng phát huy tinh thần đoàn kết, nỗ lực xây dựng thành phố Nha Trang ngày càng phồn vinh, văn minh, hạnh phúc; cùng tham quan khu trưng bày các hiện vật, tư liệu, hình ảnh về cuộc đời và sự nghiệp cách mạng của Bác Hồ.
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/11.05.2024%20thong2.jpg)
Anh Trần Anh Tuấn – Bí thư Tỉnh đoàn Khánh Hoà trao bằng khen của Trung ương đoàn cho Thành đoàn Nha Trang đạt nhiều thành tích xuất sắc trong “Tháng thanh niên” năm 2024
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/11.05.2024%20thong3.jpg)
Lãnh đạo Thành uỷ Nha Trang trao giấy khen cho các tập thể đạt nhiều thành tích xuất sắc trong “Tháng thanh niên” năm 2024
Trong khuôn khổ chương trình, Thành đoàn Nha Trang đã trao tặng giấy khen cho 3 đảng viên trẻ tiêu biểu đến từ các Chi bộ Trường học; nghe thông tin đối ngoại, tuyên truyền về biển, đảo Việt Nam; tổ chức hội thi “Theo dấu chân Người” và tiến hành trao bằng khen của Trung ương đoàn cho Thành đoàn Nha Trang, giấy khen của UBND thành phố Nha Trang cho 15 tập thể, 19 cá nhân đạt nhiều thành tích xuất sắc trong “Tháng Thanh niên” năm 2024.
Hữu Thông