Sáng ngày 16/5/2024, Liên đoàn lao động thành phố Nha Trang tổ chức gặp mặt, trao quà cho đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn nhân Tháng Công nhân năm 2024.
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/16.05.2024%20hao2.jpg)
Ông Ngô Anh Duyệt – Chủ tịch LĐLĐ thành phố trao quà cho đoàn viên, người lao động có hoàn cảnh khó khăn
Tại đây, lãnh đạo Liên đoàn lao động thành phố đã ân cần thăm hỏi sức khỏe, tình hình việc làm của người lao động; đồng thời, đề nghị các công đoàn cơ sở tiếp tục quan tâm, chăm lo nhiều hơn đối với những khó khăn của đoàn viên, người lao động ở đơn vị; thường xuyên rà soát những đối tượng khó khăn để kịp thời thăm hỏi động viên, đề xuất công đoàn cấp trên có những hỗ trợ kịp thời.
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/16.05.2024%20hao3.jpg)
Ông Lê Quang Nhất – Phó Chủ tịch LĐLĐ thành phố trao quà cho đoàn viên, người lao động có hoàn cảnh khó khăn
Dịp này, Liên đoàn lao động thành phố đã trao 122 suất quà, với tổng kinh phí 61 triệu đồng được trích từ nguồn kinh phí hoạt động của Liên đoàn lao động thành phố. Đây là hoạt động thiết thực, ý nghĩa của Liên đoàn lao động thành phố trong Tháng Công nhân. Những phần quà trên sẽ phần nào giúp người lao động vơi bớt khó khăn, yên tâm lao động, sản xuất, hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao và ngày càng tin tưởng, gắn bó với tổ chức công đoàn.
Ngọc Hảo – Hữu Thịnh