Tối ngày 26/7, Thành đoàn Nha Trang tổ chức Lễ "Thắp nến tri ân" các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ Hòn Dung nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024). Tham dự lễ có đồng chí: Trần Xuân Lãm - Phó Bí thư Thường trực Thành ủy Nha Trang, lãnh đạo Sở Lao động - Thương binh và Xã hội tỉnh, Trường Sĩ quan Không quân, lãnh đạo các phòng ban, đoàn thể và đông đảo các bạn đoàn viên, thanh niên đến từ các cơ sở đoàn trên địa bàn thành phố.
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/27.07.2024%20thong1.jpg)
Đồng chí Trần Xuân Lãm - phó Bí thư Thường trực Thành uỷ cùng các đại biểu dành phút mặc niệm bày tỏ lòng tiếc thương vô hạn đối với đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
Tại buổi lễ, lãnh đạo Thành uỷ Nha Trang cùng các đại biểu và tuổi trẻ thành phố đã dành phút mặc niệm, bày tỏ lòng tiếc thương vô hạn đối với đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, nhà lãnh đạo kiệt xuất, người cộng sản kiên trung, mẫu mực, trọn cuộc đời vì nước, vì dân. Sau phút mặc niệm, các đồng chí lãnh đạo và đoàn viên thanh niên thành phố đã kính cẩn đặt vòng hoa mang dòng chữ “Đời đời ghi nhớ công ơn các anh hùng liệt sĩ”, dâng hương và thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ tại Đài tưởng niệm và phần mộ các liệt sĩ.
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/27.07.2024%20thong2.jpg)
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/27.07.2024%20thong3.jpg)
Lãnh đạo Thành uỷ và đại biểu đặt vòng hoa, thắp hương tri ân các anh hùng liệt sĩ
Đây là hoạt động ý nghĩa, thể hiện truyền thống “Uống nước nhớ nguồn”, “Đền ơn đáp nghĩa” của tuổi trẻ thành phố Nha Trang, từ đó phát huy truyền thống cách mạng, tự hào dân tộc, bồi đắp thêm tình yêu quê hương đất nước, nguyện ra sức thi đua học tập, lao động xây dựng thành phố Nha Trang ngày càng phồn vinh, văn minh, hạnh phúc.
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/27.07.2024%20thong4.jpg)
Đoàn viên thanh niên thành phố thắp nến tri ân tại phần mộ các liệt sĩ
Hữu Thông