Chiều ngày 22/7/2024, Hội Chữ thập đỏ TP. Nha Trang phối hợp Đồn Biên Phòng Cầu Bóng và Cụm thi đua số 3 Hội Chữ thập đỏ TP. Hồ Chí Minh tổ chức buổi trao quà cho các em học sinh thuộc lớp học tình thương, tổ 19 Trường Phúc, phường Vĩnh Phước, do thiếu tá Nguyễn Văn Tưởng công tác tại Đồn Biên phòng Cầu Bóng, thuộc Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Khánh Hòa phụ trách.
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/23.07.2024%201.jpg)
Đại diện lãnh đạo các đơn vị trao quà cho các em học sinh
Chương trình đã trao tặng 55 suất quà cho các em học sinh nghèo, có hoàn cảnh khó khăn đang theo học tại lớp học tình thương, trong đó có 5 suất, mỗi suất trị giá 1.300.000 đồng (bao gồm quà và tiền mặt) được trao tặng cho 5 em học sinh trong Chương trình “Nâng bước em đến trường”, 50 suất còn lại, mỗi suất trị giá 700.000 đồng. Tổng kinh phí quà tặng hơn 40 triệu đồng.
Thông qua hoạt động nhằm thể hiện sự quan tâm, chia sẻ của các cấp Hội chữ thập thành phố với mong muốn kết nối các tấm lòng nhân ái chăm lo cho các hoàn cảnh khó khăn, đặc biệt là trẻ em nghèo, góp phần hỗ trợ, động viên giúp các em nỗ lực vươn lên trong cuộc sống.
Minh Dung