Sáng ngày 8/6, Thành đoàn Nha Trang đã tổ chức chương trình “Hành quân xanh – Kỳ nghỉ hồng” năm 2024 tại trường Tiểu học Khánh Hiệp – xã Khánh Hiệp – huyện Khánh Vĩnh.
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/08.06.2024%20thong1.jpg)
Thành đoàn Nha Trang trao quà cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn
Tại chương trình, tuổi trẻ thành phố Nha Trang đã tổ chức hoạt động giao lưu văn hoá, văn nghệ và các trò chơi dân gian vui tươi, sôi nổi với các em thiếu nhi của trường Tiểu học Khánh Hiệp, trao tặng 20 suất quà cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn, mỗi suất trị giá 300 ngàn đồng, tuyên truyền bảo vệ sức khoẻ răng miệng và kiến thức về vệ sinh an toàn thực phẩm cho các em, tổ chức “chuyến xe 0 đồng” để trao tặng các phần quà gồm: vở, sữa, đồ chơi, bánh kẹo cho các em học sinh và thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn của xã để động viên các em tiếp tục chăm ngoan và có một mùa hè thật vui tươi và an toàn. Trong khuôn khổ chương trình tuổi trẻ thành phố Nha Trang còn tổ chức trận giao hữu bóng đá với đoàn viên thanh niên xã Khánh Hiệp.
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/08.06.2024%20thong2.jpg)
Các em học sinh vui tươi, phấn khởi nhận quà từ chương trình "chuyến xe 0 đồng"
Đây là hoạt động mang nhiều ý nghĩa, thể hiện tinh thần xung kích tình nguyện vì cuộc sống cộng đồng của tuổi trẻ thành phố Nha Trang đối với các em thiếu nhi và người dân khó khăn vùng đồng bào dân tộc thiểu số, từ đó tạo môi trường để đoàn viên thanh niên rèn luyện, cống hiến và trưởng thành.
Hữu Thông