Chiều ngày 22/7, Công an phường Phước Long tổ chức Ngày hội tiếp nhận, thu gom vũ khí, vật liệu nổ và công cụ hỗ trợ trên địa bàn.
![](/Resources/Images/SubDomain/HomePage/23.07.2024%20huong.jpg)
Người dân giao nộp các loại vũ khí, vật liệu nổ và công cụ hỗ trợ
Tại Ngày hội lãnh đạo UBND phường Phước Long đã kêu gọi toàn thể nhân dân hưởng ứng mạnh mẽ các đợt tiếp nhận, thu gom vũ khí, vật liệu nổ và công cụ hỗ trợ do Công an phường tổ chức. Đồng thời chấp hành nghiêm các quy định của pháp luật, không chế tạo, tự lắp ráp, mua bán, vận chuyển, tàng trữ, sử dụng vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ trái phép; tự giác giao nộp các loại vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ cho Công an phường.
Hưởng ứng lời kêu gọi của lãnh đạo địa phương, bà con nhân dân trên địa bàn phường Phước Long đã tự nguyện giao nộp các loại vũ khí, vật liệu nổ và công cụ hỗ trợ như: 101 viên đạn, 06 rựa, 02 kiếm, 01 hộp tiếp đạn AR15, 08 vũ khí thô sơ tự chế. Được biết trong thời gian qua, nhờ tăng cường công tác lãnh đạo, chỉ đạo của Đảng ủy, UBND phường Phước Long, đặc biệt là đẩy mạnh công tác tuyên truyền, vận động đến từng tổ dân phố, từng hộ gia đình nên nhân dân trên địa bàn phường đã tự nguyện giao nộp nhiều loại vũ khí, vật liệu nổ và công cụ hỗ trợ. Trong 8 tháng đầu năm 2024 Công an phường Phước Long đã tiếp nhận: 03 hộp tiếp đạn K54; 01 hộp tiếp đạn AR15; 164 viên đạn; 01 kiếm nhật; 01 súng ngắn; 02 quả lựu đạn và nhiều vũ khí thô sơ tự chế. Qua đây kịp thời ngăn chặn các hành vi vi phạm liên quan đến các loại vũ khí, vật liệu nổ và công cụ hỗ trợ, góp phần đảm bảo an ninh, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn.
Hằng Hương – Thế Vinh